Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

hic, mình phải làm gì ???

năm nay là năm cuối cấp, lớp 9, một năm vô cung quan trọng đối vs mình

mình nghĩ là vs hiện trạng bây h của mình là ổn,

học hành ổn thỏa trên lớp, các môn toán văn đều có khả năng trên 8, cao

học káh đều và bi h, mình còn đang tham gia bồi dưỡng HSG =.=

thế mà viễn tưởng 9 năm liền đạt HSG vs mình giờ đã bay nhanh tnh] tên lửa :khi (82):

chỉ vì một môn mà mình chẳng bao h ngờ tới là môn ... cong nghệ :khi (36):

cô dạy thì khó tính, lại còn khó hiểu

cô là ...nhị sát thủ trong trường mình, mặt lạnh băng, mình biết cô rất bùn về cuộc đời của mình nên (có lẽ) mới nghiêm khắc thế

nhưng mờ sáng nay, bài KT công nghệ HKI của mình do cô chấm đã vinh dự đạt.... 4,8 điểm :M_nhoc2_38:

khỏi phải nói là mình sock thế nào :Mpetrified:

bi h điểm tổng CN của mình là 6,34 :M017::M017:

mình bik vs điểm như vậy thì khó lòng đạt HSG

h mình phải làm sao đây, 8 năm liền HSG vs mình, h lại sắp bước sang một bước quan

trọng là thi cấp 3, mình rất cần danh hiệ HSG này để làm tiền đề cho kì thi phía trước,

thế mà.....

mình thì ko cảm thấy bùn lắm ( hơi lạ) nhưng mà mình biết bố mẹ mình sẽ rất bùn khi

biết KQ của mình lại tệ như vậy :Mrunintears:

h mình có nên tự thú trước "bình minh" ko, hay là chờ khi họp xong về bố mẹ mới biết

( mình ko mún xin điểm và cũng chẳng tự hào gì vs danh hiệu mà nhờ xin điểm mới

có được, ai cho mình lời khuyên vs......

Bạn nên nói trước vs bố mẹ thỳ hơn
    Có lẽ vs bạn danh hiệu HSG rất quan trọng. Bạn mới chỷ học lớp 9 thôi mà.nếu coi trọng danh hiệu như vậy thỳ lên cấp 3 bạn sẽ đối mặt thế nào nếu chỉ đạt HSK hay TB?
    Danh hiệu k phải là điều tất yếu đâu bạn.Chủ yếu là sức học của bạn thế nào thôi.Bây jo` bạn mất danh hiệu HSG bố mẹ bạn sẽ buồn nhưng sẽ vẫn động viên bạn để thy vào cấp 3 đạt KQ tốt nhất
    Vì thế bạn hãy cố gắng học chăm chỷ để thy dc vào trường cấp 3 để bố mẹ bạn vui hơn.
    Chúc bạn thành công

tuyến ơi........
    liệu đã chắc chắn điểm tổng kết của con 6,34 chưa
    mà sao điểm học kì lại có chuyện 4,8 hở con
    sao mà chấm lẻ thế
    học kì này không được
    con cố gắng ở học kì II
    má tin con làm được
    TRY On!!!!!

tất cả các môn trên 6,5 mới dc HSG

Mà pà nào dạy mà tởm thế :-j

Còn KT học kì sao ko gắng quay cho dc 5 =.=

Trích dẫn Gửi bởi minhtuyenhttv
    năm nay là năm cuối cấp, lớp 9, một năm vô cung quan trọng đối vs mình

mình nghĩ là vs hiện trạng bây h của mình là ổn,

học hành ổn thỏa trên lớp, các môn toán văn đều có khả năng trên 8, cao

học káh đều và bi h, mình còn đang tham gia bồi dưỡng HSG =.=

thế mà viễn tưởng 9 năm liền đạt HSG vs mình giờ đã bay nhanh tnh] tên lửa :khi (82):

chỉ vì một môn mà mình chẳng bao h ngờ tới là môn ... cong nghệ :khi (36):

cô dạy thì khó tính, lại còn khó hiểu

cô là ...nhị sát thủ trong trường mình, mặt lạnh băng, mình biết cô rất bùn về cuộc đời của mình nên (có lẽ) mới nghiêm khắc thế

nhưng mờ sáng nay, bài KT công nghệ HKI của mình do cô chấm đã vinh dự đạt.... 4,8 điểm :M_nhoc2_38:

khỏi phải nói là mình sock thế nào :Mpetrified:

bi h điểm tổng CN của mình là 6,34 :M017::M017:

mình bik vs điểm như vậy thì khó lòng đạt HSG

h mình phải làm sao đây, 8 năm liền HSG vs mình, h lại sắp bước sang một bước quan

trọng là thi cấp 3, mình rất cần danh hiệ HSG này để làm tiền đề cho kì thi phía trước,

thế mà.....

mình thì ko cảm thấy bùn lắm ( hơi lạ) nhưng mà mình biết bố mẹ mình sẽ rất bùn khi

biết KQ của mình lại tệ như vậy :Mrunintears:

h mình có nên tự thú trước "bình minh" ko, hay là chờ khi họp xong về bố mẹ mới biết

( mình ko mún xin điểm và cũng chẳng tự hào gì vs danh hiệu mà nhờ xin điểm mới

có được, ai cho mình lời khuyên vs......
    Chắc nhỏ tới giờ em chưa nếm mùi thất bại bao giờ nhỉ!Tập đi em,đừng xem điều này là một mất mát to lớn làm"phá hết tiền đề" cho những năm sau.Hãy nghĩ theo hướng tích cực lên.Bởi vì hoặc em stop here hoặc go on.Lựa chọn sáng suốt nhé em.

Công nghệ là môn dễ lấy điểm nhất của HS mà!! Sao Cô e lại khó thế!!
    Theo chị thì e nên bình tĩnh, đừng lo lắng quá!!
    Chị được biết, môn CN 9 đâu phải quá khó đâu em!!
    kỳ 2 CN9 dễ hơn đó!! Cố gắng nha e!! Kỳ hai nhân hệ số 2 đó!!
    Chúc em học tốt!
    Thân!

Ai cũng phải vấp ngã thì mới đi đến thành công, nên bạn đừng buồn,hãy coi đó là 1 bài học để cố gắng hơn. Bạn là 1 học sinh ngoan,hoc giỏi tớ nghĩ bố mẹ bạn sẽ ko vì 1 môn phụ bị điểm kém mà trachs đâu,cứ nói trước cho bố mẹ đi.
    Học kì II mới quyết định tất cả.Try! Try

Chào b. Mình biết tin này dv bạn vô cùng sốc.
    Vì m cách đây 2 ngày cũng đã sốc như thế.
    Chán nản tất cả, điều đó có thể làm b buồn, chán ngán. N mình biết điều đó đv b k quan trọng bằng việc ba má biết điều này
    thuc sự chính m cũng lo lắng khi ba má biết tin này ba má sẽ pu thế nào.
    Vất vả vì mình, m lại k làm được điều mà bố mẹ mong muốn, Có thể m đã cố gắng, nhưng một điều k may mắn trong thi cử chẳng hạn. điều đó xảy ra nhiều lắm.
    Có thể nói là ngồi ngoài công viên hàng giờ liền, ngồi ngắm ao sen, chẳng có ai, chỉ có 1 m thôi nhưng vẫn ngồi. Vì nơi ấy m cảm thấy thanh thản hơn, chính chắn hơn, thấy nhẹ nhàng hơn.
    Rồi đưa ra qd, buồn từng đấy đủ rồi .... Ủ rũ mãi như thế là tốt sao. Vậy là đứng dậy, hỏi tại sao lại như vậy........

Thực sự đến lúc này, m đã k còn buồn như trước. Nhưng thứ mà m thấy buồn hơn cả, nỗi lo lắng lớn nhất trong lòng vẫn là ba má...........(

Nhưng sự thực vẫn là sự thật, chẳng có gì có thể thay đổi, tất cả đã như thế rồi, Thì k nên hồi tưởng quá khứ,,, Phải suy nghĩ xa hơn thế.....

chac hẳn b đã thành công nhiều, được hsg nhiều năm. giờ đánh đùng một cái.........Tất nhiên là nó khác chứ,
    M cũng đã trải qua như bạn mà thôi. N m có lẽ chẳng có ai chia sẻ như bạn đâu, Đâu có những ng bạn ngồi nt cho m trên học mãi thê này chứ. B còn may mắn hơn m đây!

Phải chấp nhận, dù khó khăn!!! Phải đối đầu chứ không được chốn tránh!!! Phải tìm ra phương hướng thay đổi để khắc phục tình hình!!!

Thân ái

thui bạn đừng bùn
    mak hãy dũng cảm đối đầu với khó khắn trước mắt
    bạn hãy cho nó vào quá khứ và hãu vững tin bước vào kì 2
    kì 2 cố gắng thì sẽ kéo kì 1 lên cả năm bạn sẽ đc hsg thui mak

cảm ơn, mọi ng` rất nhìu, mình thì thấy bùn, nhưng ko nhìu lắm, chỉ lo chuuyện bố mẹ thui (

mà năm nào mình cũng là HSG, bi h mất đi mình thấy ức lắm, tại cái môn công nghệ ko đâu, ghét thật đấy

PS: mình học ngu lí và cônng nghệ mạch điện, rất khó hỉu, mà bản thân mình cũng chẳng hiểu sao mình nhét ko vô hai cái môn này

HKII học trồng cây ăn quả, he he, mà sao diễn đàn ko có box Công nghệ nhỉ =.=

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối