Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Hjk mình lớp 10 rùi mà ko giải đc ko những 1 câu trong đó nữa =.=

Ghê thật đấy. Đề kiểu này cấp 2 cũng khó mà giải nổi trong ngần ấy thời gian.............................................. .........................

Chắc là phải học trước thôi.
    Có thể học ở ngwời ra đề ấy.
    Mình thấy cái đề naỳ mà còn hoảng(lớp 9)
    Mấy ông ra đề thiệt ác quá đi

Cũng tùy đề thôi bạn ạ.
    Mình thấy các đề thi HSG nước ngoài rất hay, đảm bảo đề không bao giờ trùng hay giống dạng so với các đề thi năm trước. Độ khó của bài làm thì đủ thời gian để thí sinh suy nghĩ (100% công suất nha) thì sẽ làm được.
    Còn mình thấy đề HSG của các tỉnh mình thì đa số là tủ dạng. (Học rồi thì làm được, không học thì OUT luôn ( :-SS ).
    Tuy nhiên, đề thi HSG quốc gia thì do Bộ Giáo Dục ra đề nên đảm bảo được tính khách quan bạn ạ.

lớp 6 mà ra đề kiểu này thì đánh đố con nhà người ta à!

học trước có sao
    mình biết như thế thì không công bằng nhưng mình hỏi bạn học hỏi là quá trình ko ngừng, nếu nó là 1 dạng toán thì đương nhiên hoàn toàn có thể đọc qua. mình hỏi mấy bạn học bài có chak là ko đọc qua các dạng của nó rồi mới bắt tay vào làm không? vấn đề ko phải là học thuộc mà là đã học qua các dạng đó, hiểu đc cách làm và giải cách bài tương tự hoặc tổng hợp.
    trường đó là 1 trường danh tiếng và học sinh ở đó cũng không phải vừa, nếu như đầu vào chỉ là học thuộc và đậu thì sẽ ko có các nhân tài từ trường đó

Trường chuyên mà. Nhưng cũng phải công nhận là đề vậy thì khó thật. Điều đó chứng tỏ VN mình vẫn còn vấn nạn học tủ, học vẹt và học trước tuổi.

P/s: Đứa bé nào h cũng kêu học mệt lắm thấy thương.

hê hê ! bé nào làm đc đề này trên 7 pm ngay, anh vác luôn sách vở nhờ pé dạy ! )
    câu hình khó thiệt , lớp 12 còn méo mặt, nào là đl ta let, với phương pháp hình giải tích..thế này thì dẹp hết, qua nhờ mấy pé dạy có khi đỗ cả ĐH HA-VỚT bên Mỹ ý chứ !

Việt Nam đào tạo bác học, Phương Tây đào tạo chuyên gia. Nhìn qua nền kinh tế xem bên nào hơn là hiểu tại sao ngay.

Ủa, em năm nay lên lớp 5, mới nhìn qua mấy bài của anh chị thui mà làm ra chỉ cần có hơn 8 phút.
    Cái đề đấy năm nào đấy ạ, em cũng chưa biết.

Mấy đề Ams các năm 1999 trở lại đây đều dễ cả. Em làm rồi đưa cô em chấm đúng thời gian tòan đươc 11 trở lên!
    Cao nhất thì đề năm 2003 và năm ngóai được 15^^!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối