Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Bạn nên tận dụng mọi thời gian rảnh rỗi để học, mà học thì phải chất lượng.....
    Tui thường thì chỉ thức đến 1h thôi, mặc dù chả buồn ngủ nhưng nếu không ngủ thì sáng đến lớp mỏi lắm ! tui cũng chưa thử uống cafe bao giờ cả ! nhưng tui đã qđ 3 tháng cuối cùng thì sẽ uống cafe để thức khuya hơn ! hại 1 tí cũng chả sao......nếu có chết thì đứa ngồi cạnh tui nó chết lâu rồi vì nó ngốn cafe kinh khủng lắm

UI giời ơi!!!Tôi đến 8 rưỡi tôi đã ngủ rồi chẳng ríu cả mắt lại đâu<7h đến 8 rưỡi>

Theo mình thì bạn nên học trong khoảng từ 4h sáng đến 8h vì đó là thời gian mà con người minh mẫn nhất (cái này theo sách y học nói) rồi nhân tiện chuẩn bị cho bài học ngày mai, rồi làm bài tập thì bạn dành khoảng thời gian từ 3h chiều đến 5h (có thể ở trường bạn bắt bạn phải học phụ đạo vào h này nên phải sắp xếp bài tập để làm một cách logic nhất). Vd: T6 làm Hóa và trưa T5 phải vào trường thì trưa T4 hãy làm đi, rồi thời gian từ 5h đến 7h là thời gian để ôn lại các kiến thức thi ĐH. Các ngày T7, CN thì có thể dùng nguyên buổi sáng để ôn thi ĐH thì tốt hơn.
    Chứ bạn mà cố gắng thức khuya để học thì không được gì cả mặc khác còn có hại cho sức khỏe của bạn thêm thôi.
    Nói chung lại, bạn phải có kế hoạch học tập cho thật tốt, thật chặt chẽ.

NGhỉ học phụ đạo owr trường>>Chiều ngồi nhà học<mấy phút lại đưa ra ý kiến để kiếm bài)

nếu muốn học khuya thì nên uống trà đi. uống trà tốt lắm, chắc chắn ko buồn ngủ, lại thư giản nữa
    bạn có thể ăn kẹo chewingum để tập trung, tui vẫn thường ngậm mỗi khi học bài mà, rất hiệu wả
    Hay là mỗi khi buồn ngủ nên rửa mặt sau đó đi làm cái gì đó cho thư gian lại như xem TV chẳng hạn, sau đó ngồi họ tiếp.
    Đây là những kinh nghiệm của tui thôi

chúc bạn thức khuya thành công

Trích dẫn Gửi bởi dadaohocbai
    NGhỉ học phụ đạo owr trường>>Chiều ngồi nhà học<mấy phút lại đưa ra ý kiến để kiếm bài)
    :-?? :-?? :-?? Mình đâu có nói phải nghỉ học phụ đạo ở trường đâu. Mình nói sắp xếp TKB một cách logic thui. Sao cái bạn này đọc ba chớp ba nháng thế [-( [-( [-(

Trích dẫn Gửi bởi theempire

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="dadaohocbai">
    <aside>

<div class="attribution type">dadaohocbai said:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">NGhỉ học phụ đạo owr trường>>Chiều ngồi nhà học<mấy phút lại đưa ra ý kiến để kiếm bài)
    :-?? :-?? :-?? Mình đâu có nói phải nghỉ học phụ đạo ở trường đâu. Mình nói sắp xếp TKB một cách logic thui. Sao cái bạn này đọc ba chớp ba nháng thế [-( [-( [-(</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>Ô hay có mà bạn đọc chớp nhoán thì có )Xem lại tớ viết gì đi)

Ờ thì xin lỗi, tại bạn dùng nào là ký hiệu >> nào là < làm mỉnh không hiểu bạn viết gì

UH nói đi cungcx phải nói lại!!Cách học của bạn cũng giống của mình,sắp xếp công việc hợp lí.Bạn chẳng cần phair học lan man quá nhiều<xác định công việc của bản thân trong khoảng thời gian đó và cố gằng thực hiên jxong đẻ còn ngủ chứ)>

Học phụ đạo là thế nào ?
    Đi học buổi sáng thì học từ 4h - 8h kiểu gì ?
    Trên lớp tui vừa ghi bài vừa làm BT môn khác vẫn chả sao !

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12