Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    tiện đây có thêm chú ý với các bạn, nếu làm bài toán hữu cơ bắt xá định công thức thì cố gắng tìm tỷ lệ C:H và đối chiếu nhanh với đáp án, cách nằy có khả năng loại đc đến 2 thậm chí 3 đáp án sai

nói rõ ra xem nào làm gì ma bí mật thế hả bạn nếu cậu mà giải được bài này tớ bái phụ

phương pháp ở trong đầu mình đó . Làm nhìu thì rút đc nhìu thôi , cố gắng rền luyện thì sẽ đỗ ĐH thôi

cảm ơn nhé ^^
    thi hoá vẫn hay dùng cách chia linh tinh cho nhau , ra số đẹp thì là đáp án )
    tuy nhiên cũng có lúc cô giáo đoán được và bẫy lại học sinh bằng cách cho các đáp án có thể xảy ra khi chia linh tinh =]]]

các anh còn cách nào nũa ko giúp em với em yếu hoá lắm làm hoài mà vẫn ngu

hóa quanh đi quẩn lại cũng chỉ có 4 phương pháp chính là ion oxi hóa khử và mấy cái bảo toàn
    song em kết nhất 1 cách là thuộc pt cái này làm nhìu nó quen dần dần nhớ mỗi cái hệ số , khi làm bt hok cần viết pt có cái máy tính bấm lun thế là nhanh hơn nhìu

Trích dẫn Gửi bởi mkmkmk
    1) Nếu đề bài cho khối lượng của chất tham gia hoặc sản phẩm và cho phương án là các chất thì (nếu bí quá) chia khối lượng cho M xem phương án nào lẻ thì loại.
    Làm cách này giúp loại được từ 2 đến 3 phương án

2)Nếu đề bài cho kim loại M hóa trị ko đổi thì rất hay rơi vào Al,cứ thử ốp thẳng Al vào bài toán xem có t/m ko

3)Bài toán Fe +Oxi----> 3 oxit----->........ thì coi như ko có sắt từ,như vậy chỉ còn 2 oxit---->hệ 2 Pt 2 ẩn
    TỐT NHẤT VẪN NÊN LÀM THEO PP CHÍNH TẮC(NẾU CÓ THỂ )

thấy sơ sơ vậy thôi,có gì buồn cười mong mọi người thông cảm
    Ai có chiêu gì thì post lên cho mọi người cùng tham khảo
    chán với bạn quá đi như thế làm sao được như đề thi đại học năm nay đó chi cho nhau đ/a nào số cũng chẵn bít chọn kái nào
    )

su dung quy tac so dep ay
    dac biet la quy tac so xau khi al,mg.tac dung voi HNO3 tao muoi amoni thi cac ban chon pp so xau nhe
    dam bao dung

đâu có dễ, đề thi giờ tác giả sắpxe61p1 số hay lém. tố nhất là tự làm + may mắn thui. pà kon cố lên

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234