Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi phloan
    một số chỗ tôi không hiểu cho lắm...bạn có thể nói rõ 1 tí được không? tôi muốn biết cách loại trừ các đáp án mà các đề thi đại học mà học sinh dễ bị lừa nhất đó
    Mình năm nay cũng thi đh, nếu mình mà biết thì hay quá ) . Nhưng mình thấy làm nhiều bài tập sẽ có kinh nghiệm, đặc biệt là với môn hoá.
    Những câu chọn đúng hay sai (dễ nhầm lắm) bạn nên dùng bút gạch chân những từ quan trọng, đặc biệt những từ khác biệt làm cho ABCD khác nhau, như
    thế bạn sẽ ko bị lẫn.

@ kunngocdangyeu

Được phết thây.!!!!.
    đọc cái này dc đấy, hay nhầm nhất là cái đơn vị
    Trong phần dao động điện từ, mình hay nhầm đơn vị lắm. Cách nhớ này:
    nano (10^-9) : n (n ~ nine ~ 9)
    mili : mm(như milimet là 10^-3m ), tương tự dexi,centi
    ... Nhưng đây là giải pháp nhớ bài trên lớp, làm nhiều bài mình nhớ dc mà.

v1xokun

đọc cho hết được mấy chiêu ny chắc mình học được mấy bài òy
    Học được nhưng chắc j bạn đã làm đúng. Mình luôn nhớ câu của thầy giáo mình:
    Hiểu 1 chiuyện, làm dc là 1 chuyện khác. Học ko cẩn thận và tinh nhạy thì học nhiều = học ít= không học . Bạn cứ đọc đi, bạn chưa từng đọc thì sẽ thấy hữu ích lắm đấy

Tâm lý vào phòng thi là không nhớ j mấy cái chiêu này đâu. Lúc ấy dựa vào Kinh nghiệm và cảm giác (hôm mình thi toán gặp bài dễ khủng khiếp mà được có 7, may mà 2 bài kia bù lại)

Như bóng đá ấy. trước trận thì toan tính chiến thuật, vào trận thì tuỳ vào phong độ, tinh thần và cảm giác bóng tốt mới phát huy được thế trận. Nên luyện 3 yếu tố đó thay vì "học tập" các mẹo vặt này. Gluck ^^

quá chuẩn
    mình cũng thế
    lúc ở ngoài thì là vậy
    mà vào phòng thi luống cuống
    có nhớ được cái gì đâu

cô mình cũng hay cho mí câu như vậy lắm.
    sập bẫy hoài

Trích dẫn Gửi bởi phamminhkhoi
    Tâm lý vào phòng thi là không nhớ j mấy cái chiêu này đâu. Lúc ấy dựa vào Kinh nghiệm và cảm giác (hôm mình thi toán gặp bài dễ khủng khiếp mà được có 7, may mà 2 bài kia bù lại)

Như bóng đá ấy. trước trận thì toan tính chiến thuật, vào trận thì tuỳ vào phong độ, tinh thần và cảm giác bóng tốt mới phát huy được thế trận. Nên luyện 3 yếu tố đó thay vì "học tập" các mẹo vặt này. Gluck ^^
    Chả ai bắt mình nhớ mấy công thức này cả... làm nhiều tự dưng có kinh nghiệm thôi.
    Thực ra cũng ko có chiêu j bởi mấy cái trên đều là tích góp tư kinh nghiệm... gọi là chiêu cho sang thôi >-

Mình ko hiểu về bóng đá nhưng 1 mình mình thì ko thẻ thành 1 đội bóng được bạn ạ.

hay

mấy cái chiêu ni đk đó nha
    ************************************************** ****************:khi (197):

Hay đấy bạn à ! =======================........................... ...............................

Bạn còn biết pp gì nữa không post lên với, mình xin cảm ơn trước

Trích dẫn Gửi bởi thanhduc20100
    Bạn còn biết pp gì nữa không post lên với, mình xin cảm ơn trước
    Oa, ngồi gõ hết hơi, ấn toạch 1 cái mất hết (

thôi, mình viết vắn tắt lại vậy.
    ĐÂy chỉ là những kinh nghiệm mà mình tích được, ko dám thể hiện nhưng biết đâu giúp dc các bạn

1. Đáp án "luôn luôn" đứng thì thường là đáp án sai...

2. Đáp án dài nhất chưa chắc đã đúng.

3. Đối với những bài chọn phương án đúng hoặc sai, bạn nên dùng bút đỏ gạch chân lại phương án hoặc cụm từ khác nhau mà ko quan tâm đến những cụm từ giống nhau. Điều này sẽ giúp bạn tậ trung suy nghĩ hơn và tiết kiệm thời gian.

4. Khi giải ra đáp án thấy giống 1 trong 4 đáp án, đừng vội vàng khoanh ngay, hãy đẻ ý đến 3 đáp án còn lại.
    Vd: Bạn giải ra là 128 MeV, trùng với 1 trong 4 đáp án nhưng 3 đáp án còn lại là 7,1MeV, 8,2MeV; 9,8 MeV thì bạn nên xem xét lại.
    Cỏ thể mình đọc nhầm đề bài chăng? Chính mình đã "dính chưởng" kiểu này trong lần thi thử 2. Đề hỏi là năng lượng liên kết... hix, tình đc năng lượng r, ko chia cho số khối (

5.Loại bt đếm số (ví dụ chất pư...) đừng vội vàng ngồi đếm. Hãy xem 4 đáp án, cái này trùng cả 4 đáp án thì đúng. Ở đây có 2 cách làm:
    5.1 bạn tiếp tực đếm theo đề bài.
    5.2 xem 4 đáp án và loại trừ những phương án mà bạn biết chắc chắn
    là sai thì loại. Đây là cách mình hay chọn (vì *** mà )

Hic, lúc này gõ dc 7 cơ, quên r (

P/s :Nhớ thêm 1 cái.

6. Đừng bao h làm bài thành 3 lượt vì bạn sẽ chẳng đủ thời gian. Vậy giải pháp là j? ...Mình ko biết b-(b-(b-( .Hì, nhưng mình thường làm hết lý thuyết trước r mới làm đến bài tập. Lợi ích thế nào, bạn cứ làm sẽ thấy

Và 1 điều quan trọng nhất... Tất cả những gì bạn học dc chỉ mang tính tương đối, kinh nghiệm của chính mình nhận ra mới là điều cốt lõi, thế mới biết quá trình học tập quan trọng thế nào.

cảm ơn cậu, chắc sau này tớ sẽ nhờ cậu giúp đỡ nhiều, mong cậu giúp đỡ, cảm ơn cậu trước

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối