Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Hỏi: Bác Nguyen Tuong Vy, 46 tuổi, Ha Noi hỏi: Chau da sap xep thoi gian hoc va choi the nao de viec hoc co ket qua ma khong bi stress?

Trả lời: Bạn Nguyễn Đăng Chuẩn, thủ khoa ĐH Bách khoa

Cháu thường tham gia các hoạt động thể thao, ví dụ như: Buổi sáng dậy sớm chơi cầu lông, chạy bộ, đến chiều có thể xem phim, tối xem thời sự một chút trước khi vào học cũng là một trong những cách giúp giảm stress trong quá trình học.

Trong thời gian ôn thi, buổi sáng cháuôn Toán sau đó nghỉ ngơi trước khi chuyển sang ôn Lý hoặc Hóa. Những khi bận làm việc nhà thì có thể tái hiện lại những kiến thức mình đã học để nhớ được kỹ và chính xác hơn.

Như em ở thời điểm nước rút thế này thì nên học như thế nào

Như em ở thời điểm nước rút thế này thì nên học như thế nào?

Anh nghĩ rằng em nên hệ thống lại toàn bộ kiến thức các môn. Đừng nên học quá khuy. Hãy tạo cho mình một tâm lý thật thoải mái việc ôn tập mới có hiệu quả. Đó là kinh nghiệm của anh.

Chào thân ái và thắng lợi em nhé!

Cho em hoi: Voi khoa bon em la chua biet thi hay xet tuyen thi em nen di theo huong nao, nen chi on theo khoi hay on toan bo, neu on toan bo cong voi tri nho kem coi cua em thi chac se khong the nao toan ven duoc nhung em rat so neu xet tuyen thi minh se khong dat. Gia su em on theo khoi minh chon thi nen on the nao cho hop li, mot ngay chua chac co the lam het duoc khoang 10 bai toan kho thi lam sao co the nghien c­uu den cac van de khac chua noi den cac mon khac. Vay khi gap bai kho chung ta co nen xem giai khong hay la nghien ngam cho den khi nao ra thi thoi? Mong anh tra loi giup em.

anh oi cho em hoi muon hoc gioi toan em phai lam nhu the nao ha anh

việc gì mà khổ sở như vậy theo mình nghĩ đủ đỗ đại học là được rồi .Muốn đỗ đại học đơn giản chỉ là ôm tron quyển sách giáo khoa trong tay riêng khối A mình nghĩ học toán và hoá cao hơn chút nhưng vẫn gọi là căn bản thôi .lý thì ôm SGK trong tay 9 điểm là chuyện nhỏ . Như mình học hành bình thường suốt ngày ngủ vẫn đỗ kinh tế cần gì thủ khoa đủ điểm là được rồi.Còn thủ khoa ---->trâu bò đấy mấy ông bạn .Học bình thường vẫn đỗ nếu học chắc lý thuyết. học toán ko khó chỉ khó là cái ngại thôi .Mình thấy muốn đơn giản thì chỉ đọc nhiều sách làm nhiều bài ko đỗ ---> chặt đầu tui đi

A mình có kinh nghiệm này muốn chia sẻ: thằng nào online nhiều học hành 90% là ngốc.nếu bạn ở nhà 1 tuần mà ko động đến cái gì ko ra ngoài ko quan tâm gì hết ngủ được thì tốt ko ngủ thì làm cái gì đó cho đỡ chán--> tuyệt vời. them 1 tiếng của 1 tuần nữa bạn cầm 1 quyển sách nào lên đọc lúc đó cực kỳ nhớ dai.Rồi tự dưng làm được 1 bài máu học lên thôi.

em không biết mình đam mê cái gì, làm sao đây, nếu không co đam mê thi cuộc sống còn gì thú vị nữa!

em khong biet lam sao de hoc tot mon hoa. Moi lan truoc luc kiem tra minh rat tu tin. nhung khi lam bai thay sao kien thuc cua minh han che qua. Lam sao de em lam tot kkhoang 90% bai kiem tra hoa ?

Trích dẫn Gửi bởi phongtt
    Hỏi: Bạn Hoàng Ngọc Nam, 17 tuổi, 12 A3 chuyên Vĩnh Phúc hỏi: "Em rất khâm phục các anh chị. Bây giờ có quá nhiều thứ ảnh hưởng tới học tập ví dụ như chat chit, games online, vậy các anh chị cho em hỏi các anh chị có bị ảnh hưởng của những việc đó không, và nếu không thì các anh chị làm thế nào để tránh được? Em rất cảm ơn"

Trả lời: Nguyễn Đăng Chuẩn, thủ khoa ĐH Bách khoa

Mình không bị ảnh hưởng của những điều mà bạn nói ở trên vì điều kiện gia đình không cho phép. Để giải trí thì có thể có nhiều cách khác như chơi thể thao hoặc xem ti vi chứ không nhất thiết là phải chơi các trò chơi trên mạng.
    nhưng muk anh ơi cho em hỏi riêng và cũng như các bạn trên học mãi nói chung anh đạt đc 1 kết quả như vậy thì phương pháp nhớ 1 kiến thức hóa rộng như vậy . nói là chỉ ở trong sách giáo khoa nhưng nhớ đc cũng chẳng dễ dàng jì vậy anh cóa thể bật mí cho bọn e ko ạ anh ở thuận thành vậy thì gần chỗ e rùi em học quế võ số 1 rất vui khi đc làm wen với anh

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối