Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35

Chủ đề: sô đồ tư duy

Trích dẫn Gửi bởi hoalan0906
    cÁC bạn có thể chỉ mình cách làm sơ đồ tư duy trong môn toán lí hoá sinh được ko nhỉ.....................
    Cậu AD cho môn Hóa ,Lí mình thấy hợp lí nhất , chớ mô Toán căn bản đa dạng ,nghĩ ra cái minmaping ,mình khá đâu đầu , nhưng làm đi vài hôm sẽ quen thôi Cậu cứ đọc quyển sách "TTGBCT" ấy , hoặc lên google tìm nhé , có vài cái minmap mà các vị tiền bối lập ra cho rùi , tìm vài cái tham khảo rồi sau đó tưởng tượng ra cái minmap theo style của mình !!

Trích dẫn Gửi bởi linhphoebe
    - mình sử dụng nhiều nhất cho môn văn - sử .. và kết quả là .. đã thi TN và ... có lẽ sắp được làm sinh viên năm nhất !
    woh, đúng là những môn mình cần hjhj, u sắp là sinh viên khối C hả hjhj. u giúp mình cách hc mấy môn đó dc hk

- u yên tâm! ai vẽ đẹp thì sáng tạo nhiều chi tiết .. 2 vẽ ko được đẹp thì cứ vẽ đơn giản thui đừng rườm rà làm j .. bởi mình mượn hình thức vẽ để học chứ ko muợn môn học nào đó để vẽ giải trí !! hoặc để ng khác ngắm !
    mình cũng đã từng làm thử mà vẽ dc tốn khá nhju` tg mà mỗi lần vẽ xog mình nhìn lại, ấu troy` oy, hoa cả mắt lun, nhưng mà công nhận pp đó giúp hc bài nhah and nhớ lâu nữa chớ

Vẽ đại vẽ thí, càng nhanh càng tốt (tiết kiệm thời gian), lúc học thì,có chỗ nào sai, xấu sí or không hớp lí thỳ léy cây viết xóa, xóa nó vẽ lại sao cho mình thấy hợp lí, dễ thuộc, vừa ý

:|

các bạn ui!! đừng nghĩ mind map khó !!.. nó chỉ khó ở chỗ ta ko biết nên viết cái nào trước cái nào sau , cái nào thì chính cái nào thì phụ thôi ..... chứ thực chất mỗi cá nhân đều tự tạo cho mình 1 bản đồ tư duy riêng .. độc quyền ko giống ai cả !!các bạn muốn vẽ j viết j lên đó tùy các bạn .. miễn sao khi nhìn vào thành quả sau 1 hồi vẽ vời của mình các bạn nhớ + hiểu được bài học !!!
    - khi tớ làm quen với pp này tớ cũng có qua trường lớp nào đâu . tự dưng cô nói : sao các em ko vẽ mà học . Thế là cả lớp chúm đầu lại vẽ ...!! nhưng cũng nhắc trước là mới đầu dễ bị nản lắm đó ...^^! phải đến 1 thời gian sau khi thấy có hiệu quả là thích liền . có ai mất bao công sức vào việc j mà khi gặt thành công không vui và hăng hái cơ chứ !!
    theo mình là chỉ khó ở chổ xác định ý chính và chổ tiết kiệm thời gian thôi nhỉ

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234