Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35

Chủ đề: sô đồ tư duy

pe_kho 12412 muốn học minds map ở môn học nào . Mình học phương pháp này được hơn 2 năm rồi nên thấy rất hiệu quả !

Trích dẫn Gửi bởi linhphoebe
    pe_kho 12412 muốn học minds map ở môn học nào . Mình học phương pháp này được hơn 2 năm rồi nên thấy rất hiệu quả !
    sr vì chen ngang, nhưng u có thể giúp mình dùng minds map trong môn av dc hk?>-

Trích dẫn Gửi bởi thanh_xjdau
    sr vì chen ngang, nhưng u có thể giúp mình dùng minds map trong môn av dc hk?>-
    Mind map theo mình không dùng cho môn Anh Văn được/ giống như Tiếng Việt, môn này chia ra thành nhiều mục ngữ pháp khác nhau, nó có công thức hết rồi bạn

Trích dẫn Gửi bởi lolem_theki_xxi
    vẽ trên máy tính khó lắm , tốt nhất vẽ như giấy rồi chụp lại , gửi lên đây , đó là cách tốt nhất
    Nếu có khó khăn gì mình giúp cho
    Mình cũng đang sử dụng nè>-

Trích dẫn Gửi bởi linhphoebe
    mình muón use cái này trong môn lí, hoá và sinh. bạn giúp mình được ko ???

av ko dc vậy còn Văn thì sao. mình cũng đang gặp khó khăn trong môn Văn, u giúp mình dc ko

Minh cung muon lam mind map ve anh va` van, nhung lam may lan thay no hoi roi' va tach các nhánh khó qa =.=

Nói thật là a thấy mind-mapping học chẳng hiệu quả = cách học thuộc trâu bò truyền thống đâu )
    Nhưng nếu thích thì e mua thử cái quyển hướng dẫn tạo mind-map của tony buzan ấy

Chua ap dung dung' nen moi thay z thoi ^^, làm hoài k ổnhic, nản quá TT_TT

các bạn đừng bàn cãi về 2 môn anh và văn nữa nhé : vì
    1: nói ko dùng được cũng đúng : vì trong tiếng anh từ khi chúng mình làm quen bộ môn này đến giờ công thức ko thay đổi nhiều và chỉ thêm ... học tiếng anh thì bao hàm nhiều cái như : phát âm, luyện nghe, từ mới ......v..v đó là những cái tự bản thân mình trau dồi thêm nên để lập ra bản đồ cây cho môn này thực sự rất khó [ chứ ko phải là ko làm được ] - bản thân mình cung rất hiếm sử dụng pp học này cho môn anh văn nên nói thật chỉ cho các bạn rất khó vì mình không thể viết 1 đống từ mới hay luyện nghe, luyện phát âm trên mind map được [ cái hay của mind map là ngắn gọn nhưng đủ và đúng mà ]
    2 : nói dùng được cũng đúng : vì mind map là bản đồ cây tư duy nó ngoài dùng để học ra còn có thể dùng cho tất cả mọi việc có liên quan đến tư duy . Tuỳ cách sáng tạo của cá nhân nào đó họ sẽ tự lập bản đồ cây cho mình, và môn anh văn cũng ko nằm trong ngoại lệ !!!!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối