Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[help] Học lớp 10 nhưng rất yếu môn Anh Văn

Mọi người ơi, giúp em với ạ. Hết hè này là em lên lớp 10 rồi nhưng Anh văn của em lại tệ quá. Tại bt em chỉ toàn copy lại btvn của bạn học khác. Không biết giờ học còn kịp không? Mọi người có cách nào giúp em không ạ?

Em ra nhà sách mua cuốn Ngữ pháp tiếng Anh cơ bản , thời gian rảnh thì lôi ra đọc và làm bài tập kèm theo. Kết hợp với học trên trường, từ từ rồi cũng ok thôi.

tiếc là mẹ mình ko dạy Anh 10 =)) cậu nhỏ hơn thì mình giới thiệu. Năm nay lên 11, tức là hơn cậu 1 tuổi, cũng có suy nghĩ dạy 10 nhưng lo cho mình đã :v .
    Sách thì minh khuyến khích mua MAI LAN HƯƠNG nha )

Học không bao giờ là muộn đâu, giờ quan trọng là em phải hệ thống lại ngữ pháp đã học được, làm bài tập và học nhiều từ mới vào, đừng copy bài bạn nữa. Có chỗ nào không hiểu thì nhờ bạn bè giảng lại cho, ai nỡ từ chối em.

Ê, tui cũng như bạn nè. Giờ lên cấp 3 rồi mới biết tiếng Anh nó quan trọng. Giờ bu đầu vô học tiếng Anh chăm chỉ lại nè. Mà tui có học thêm ở trung tâm nữa. Sáng trên trường, tối về trung tâm. Bên trung tâm chủ yếu là tui ôn bài vs có gì hông hiểu thì hỏi tiếp giáo viên, với có môi trường luyện tập giao tiếp tiếng Anh. Ok lắm nha. Bạn tui có khen tui tiến bộ nhiều nè.

Trích dẫn Gửi bởi sieunhan5993
    Ê, tui cũng như bạn nè. Giờ lên cấp 3 rồi mới biết tiếng Anh nó quan trọng. Giờ bu đầu vô học tiếng Anh chăm chỉ lại nè. Mà tui có học thêm ở trung tâm nữa. Sáng trên trường, tối về trung tâm. Bên trung tâm chủ yếu là tui ôn bài vs có gì hông hiểu thì hỏi tiếp giáo viên, với có môi trường luyện tập giao tiếp tiếng Anh. Ok lắm nha. Bạn tui có khen tui tiến bộ nhiều nè.
    Ủa bạn học trung tâm nào đó? Tại mình cũng tính tìm trung tâm mà giờ nhiều quá, chẳng biết đâu mà lần nên hơi loạn. @@

Trích dẫn Gửi bởi dabanh273
    Ủa bạn học trung tâm nào đó? Tại mình cũng tính tìm trung tâm mà giờ nhiều quá, chẳng biết đâu mà lần nên hơi loạn. @@
    Trung tâm dạy tiếng Anh giờ nhiều mà. VUS nè, Wallstreet nè, Apollo,... Mà tui học bên VUS, do gần nhà. Mà chất lượng dạy tốt nên theo luôn.

Mình tận Q. Tân Phú lận. Không biết có chi nhánh nào không ta? BC là mắc quá

Trích dẫn Gửi bởi dabanh273
    Mình tận Q. Tân Phú lận. Không biết có chi nhánh nào không ta? BC là mắc quá
    Nghe đâu sắp mở chi nhánh Hòa Bình bên Tân Phú đó. Bạn đợi nó khai trương rồi qua hỏi thử xem. Chứ tiếng Anh quan trọng lắm đó. Chưa kể là thi cử nha, bình thường đi làm thì cần thiết vô cùng.

Em mình cũng đang học bên VUS nè.Thấy nó khen quá trời khen. Bảo chương trình dạy hay, gv có tâm, nhiệt tình, nhiều tình huống thực tế,... Gì gì đó. Mà thấy nó tiến bộ thật. Đề xuất cho bạn nha.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối