Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Để đạt điểm 10 trong bài thi học kì.

Sau gần 4 tháng nỗ lực phấn đấu, rèn luyện kì thi học kì là dịp các bạn học sinh đánh giá lại quá trình học tập của mình. Mặc dù chương trình thi học kì bám sát theo nội dung sách giáo khoa nhưng là bước đệm cho các bạn thử sức, kiểm tra lại bản thân mình, chuẩn bị sẵn sàng cho các kì thi bước ngoặt sắp tới như thi vào lớp 10, thi tốt nghiệp THPT, thi ĐH, CĐ,...

Các bạn hãy cùng chia sẻ kinh nghiệm cá nhân của mình tại topic này để cùng tìm ra những phương pháp ôn thi hiệu quả cho kì thi học kì sắp tới, để mỗi bài thi đều được điểm 9, điểm 10 nhé!

>>> Tham khảo bài viết: Học sinh cần chuẩn bị gì cho thi học kì?

Em mở hàng nha!

Như các bạn đã biết, chỉ còn 2 tuần nửa là kì thi đã cần kề, chương trìn học trên lớp cũng gần như hoàn thành, để có 1 kì thi tốt mình xin chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm như sau:

1. Lập thời gian biểu cho việc ôn tập ngay từ bây giờ

Vì trong khi thi sẽ thi liên tục các môn nếu không có kế hoạch cụ thể thì chúng ta rất khó xác định và việc ôn bài sẽ chậm trể...
    2.Ôn tập các môn học thuộc lòng
    Như các môn Sinh, Sử, Địa, GDCD, cần nắm chắc các kiến thức lại 1 lần nửa. Khi gần tới kì thi chũng ta chỉ cần ôn tập sơ lại 1 lằnủa nếu không các kiến thức bị dồn lại như vậy học sẽ không vào.
    3. Giải đáp tất cả các vấn đề còn mập mờ hay thắc mắc.
    Trong quá trình học ắt hẳn còn nhiều phần chúng ta ko hiểu nhưng vì ngại, nhát nên ko dám hỏi thầy cô , đây là 1 bất lợi, các bạn phải giải đáp ngay từ bây giờ nếu ko từ 1 cái ko biết sẽ dẫn đến nhiều vấn đề phức tạp.
    4. Dùng sơ đồ tư duy để tổng hợp kiến thức.
    Nếu ai đã từng đọc qua cuốn sách '' Tôi tài giỏi bạn cũng thế'' sẽ thu lượm được rất nhìu cách học bổ ích. Ai chưa hỉu có thể pm qua nick mình
    5. Có chế độ ăn uống và nghỉ ngơi hợp lí.
    Một sức khỏe tốt và trí óc minh mẫn sẽ là người bạn đắc lực cho chúng ta.
    6. Có ý chí quyết tâm khi ôn bài.
    Tại cho mình một niềm tin- tin rằng mình sẽ làm đc điểm cao, người khác làm đc mình cũng làm đc.Niềm tin là 1 sức mạnh phi thường quyết định thắng bại trong kì thi.
    7. Giữ tinh thần thoải mái trong kì thi.
    Kì thi giống như 1 trò chơi đặc biệt, chúng ta ko có gì phải sợ khi đối mặt với chúng
    Hãy TỰ TIN

Trên đây chỉ là một số kiến thức vụn vặt để góp phần giúp chúng ta có 1 kết quả tốt trong kì thi còn việc làm được hay không phải tùy vào ý chí học hành của các bạn. Cuối cùng chúc tất cả các bạn sẽ có 1 kì thi thật tốt, thành công.....
    ----Hãy Tin Vào Bản Thân, Cố lên!!!----------

Cảm ơn ********** nhé, mình cũng đang lu bù với một loạt các môn thi học kì. Hic hic, các môn ôn thi đại học thì mình thầy ổn, còn các môn học thuộc lòng mình thầy khó nhớ quá đi thôi, chắc tại mình lười học. Mình sẽ thử áp dụng Bản đồ tư duy xem sao.

mình cũng mún cóa bí quýt học giỏi n* học đi học lại học tới học lui mãi chẳng zô đc tí nào

trên học mãi toàn là bài tập trắc nghiệm em nghĩ nên cho thêm vào các bài tập tự luận để các thành viên trong diễn đàn có thể nâng cao khả năng làm bài tập tự luận cho đợt thi học kì I sắp tới.

bài tập tự luận đòi hỏi phải soạn thảo cả đáp án chi tiết rõ ràng, nên k phải dễ dàng cho hocmai đâu bạn à, mình đoán thế =]]

Trích dẫn Gửi bởi love_ktqd
    Cảm ơn ********** nhé, mình cũng đang lu bù với một loạt các môn thi học kì. Hic hic, các môn ôn thi đại học thì mình thầy ổn, còn các môn học thuộc lòng mình thầy khó nhớ quá đi thôi, chắc tại mình lười học. Mình sẽ thử áp dụng Bản đồ tư duy xem sao.
    Chào bạn!
    Không biết bạn có áp dụng SĐTD nhiều chưa nhưng nếu bạn gặp khó khăn thì vô 4rum vuontoithanhcong.com tìm hiểu thêm tại link Box SĐTD nhé! Hy vọng bạn tìm được nhiều điều bổ ích! ^^

Chia sẻ Bản đồ tư duy

Trích dẫn Gửi bởi stormy_eyes
    Chào bạn!
    Không biết bạn có áp dụng SĐTD nhiều chưa nhưng nếu bạn gặp khó khăn thì vô 4rum vuontoithanhcong.com tìm hiểu thêm tại link Box SĐTD nhé! Hy vọng bạn tìm được nhiều điều bổ ích! ^^
    Cảm ơn bạn, chúng mình cùng chia sẻ BĐTD các môn học ở topic này nhé. Tớ muốn cùng các bạn chia sẻ các bản đồ, giúp đỡ nhau học để chuẩn bị cho kì thi sắp tới nha, hic, cũng còn có 2 tuần nữa thui. Các bạn thấy thế nào?>-

Học Sử Việt qua trò chơi điện tử

Chơi game mà lại được học sử Việt. Sản phẩm thú vị này của hai cậu HS đoạt giải đặc biệt cuộc thi “Sáng tạo thanh thiếu niên, nhi đồng toàn quốc lần 7”
    http://tintuc.**********/index.php?option=com_content&task=view&id=20485&It emid=100

Giá mà có phần mềm này để ôn thi học kì thì tốt biết bao, hu hu, tớ không nhớ được các mốc lịch sử, loạn loạn..... ((((((((((((((

Mình cũng muốn có thời gian biểu lắm chứ, nhưng mình hay do dự, đôi khi còn làm không đúng thời gian biểu nữa kìa.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối